Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Bài gửi sau cùng keke
Bài gửingười gửithời gian
[�] đạo làm con Thu Jan 16, 2014 2:00 pm
[�] [TAB] Chuyến tàu hoàng hôn - harmonica Mon Sep 17, 2012 6:44 pm
[�] [Track] Em - t4ka ft PK76 n TL23 Sun Sep 16, 2012 8:15 pm
[�] Đất Sài Thành -tl23 Sat Sep 15, 2012 1:03 pm
[�] Giáng Sinh Yêu Thương - PK;TL23;MJ;T4ka Sat Dec 17, 2011 9:28 am
[�] Thiệp Noel Handmade ( Mọi người xem qua nhé hehe) Thu Dec 08, 2011 7:38 pm
[�] Forever - harmonica - TL23 haha Fri Nov 11, 2011 3:04 pm
[�] Hay hay :D Wed Sep 14, 2011 6:29 pm
[�] Phần mềm We aRe A2 v2.0 Thu Sep 08, 2011 7:19 pm

Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
ivanpham

ivanpham

Địa Chỉ : Q.TB

Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ Empty
Bài gửiTiêu đề: Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ   Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ I_icon_minitimeFri Jul 23, 2010 10:52 am

Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ 77220831

*****Được ra ngoài không gian vũ trụ là mơ ước của nhiều người. Thế nhưng điều đó rất khó, bởi không phải ai cũng có thể trở thành phi hành gia. Để giải toả một phần nào niềm mơ ước đó, NASA đã cho phép ai cũng có thể đưa tên tuổi và hình ảnh của cá nhân mình lên vũ trụ.
*****Đó là chương trình có tên gọi Face in Space mà Cơ quan quản trị không gian của Mỹ (NASA) thực hiện thông qua website của họ tại địa chỉ http://faceinspace.nasa.gov/index.aspx.
*****Kể từ năm 1997, các chuyến bay của tàu con thoi đã mang chữ ký thu thập được từ các sinh viên lên quỹ đạo, chương trình này có tên gọi Studen Signnatures in Space. Tàu Cassini mang một chiếc đĩa chứa các chữ ký đến quỹ đạo sao Thổ, tàu Phoenix Mars Lander thì mang một đĩa DVD thả lên cực bắc của sao Hỏa.
*****Nay, lần đầu tiên NASA cho phép mọi người tải hình ảnh và tên của mình lên vũ trụ. Hình ảnh sẽ được mang đi từ 1 trong 2 chuyến bay cuối cùng của tàu con thoi trước khi chúng chính thức nghỉ hưu. Đó là chuyến bay ký hiệu STS-133 do tàu Discovery thực hiện vào ngày 12.9 và chuyến bay STS-134 do tàu Endeavour thực hiện vào tháng 11 năm nay.
*****Để chuyển hình ảnh đến NASA rồi đưa lên vũ trụ cần thực hiện những bước sau đây:
**- Truy cập vào địa chỉ http://faceinspace.nasa.gov/index.aspx.
**- Bấm chuột vào nút Participate ở góc phải bên dưới.
**- Đánh dấu vào ô I agree to and accept... để chuyển đến trang sau.
**- Tại trang này điền tên, họ, quốc gia vào các ô bên trái.
**- Ở bên phải, đánh dấu vào chuyến bay mà mình lựa chọn là STS-133 hoặc STS-134. Kế tiếp đánh dấu vào ô Yes.
**- Bấm chuột vào khung Upload your pictures để lựa chọn hình ảnh tải lên, lưu ý là chỉ chấp nhận định dạng GIF và JPEG mà thôi.
**- Điền mã số vào ô cuối theo những ký tự hiển thị.
**- Bấm nút Submit và chờ hình ảnh được tải lên.
**- Khi hình đã tải xong trang hiển thị hình ảnh đó sẽ xuất hiện, chúng ta có thể xoay chiều, chỉnh sửa hình ảnh theo ý thích sau đó bấm nút Done (ảnh).
**- Một cửa sổ mới sẽ mở ra, đoạn video minh họa chuyến bay của tàu con thoi sẽ chiếu cho chúng ta xem.
**- Kết thúc là giấy chứng nhận của NASA về việc chúng ta đã đưa tên tuổi và hình ảnh của mình lên vũ trụ. Có thể in giấy chứng nhận này ra và ung dung chờ ngày chuyến bay của tàu con thoi chính thức mang dấu ấn cá nhân lên vũ trụ.
*****Hiện mình đã gửi ảnh của We aRe A2 đến NASA và chuẩn bị được chuyển lên vũ trụ.

Chúng ta hãy thử nghĩ rằng một ngày nào đó, cư dân ngoài Trái Đất sẽ lượm được chiếc đĩa chứa những hình ảnh này và cả vũ trụ sẽ biết đến chúng ta và diễn đàn a2nk.forumvi.com. Một điều quá tuyệt vời phải không? Razz Razz Razz
HuyenTrang

HuyenTrang

Bài gửiTiêu đề: Re: Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ   Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ I_icon_minitimeFri Jul 23, 2010 11:58 am

Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ 157524 Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ 157524 Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ 157524 Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ 157524 Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ 157524 Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ 157524 wow wá dữ
[TL]
Admin
[TL]

Địa Chỉ : Quận 8

Bài gửiTiêu đề: Re: Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ   Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ I_icon_minitimeFri Jul 23, 2010 1:38 pm

hí hí UFO sẽ bik đến chúng ta ozz4
https://a2nk.forumvi.com
NTB

NTB

Địa Chỉ : TPHCM

Bài gửiTiêu đề: Re: Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ   Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ I_icon_minitimeFri Jul 23, 2010 4:17 pm

cai nay co thiet ko vay? ozz11 co j tao gui anh nude cua tao len cho no ói chơi ozz13 ozz6
https://a2nk.forumvi.com
heosinksink

heosinksink

Bài gửiTiêu đề: Re: Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ   Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ I_icon_minitimeSun Aug 01, 2010 8:02 pm

chỉ có bác Bảo mới nghĩ ra cái trò đó thôi
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ   Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ I_icon_minitime

Đưa dấu ấn riêng của mình lên vũ trụ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» hum nay rảnh rỗi, sau Minh Phúc là mình, tui sẽ vik về mình........... heheh
» Minh tuấn A# ca khúc mới.hay ko? thì tui chưa bik chưa dám ngeh , up lên cho member A2 nghe thử, pm lại mình nhé
» 1 cặp hot trong lớp mình đây !!! wẹo zô nào :D
» ở nhà đôi lúc mình cũng như mấy chú này =))))
» Đi nước đầu là PK :Minh Phúc